การตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตัวเอง การตรวจการตั้งครรภ์โดยปัสสาวะ

บุคคลทั่วไป    พฤหัสฯ. 10 มี.ค. 2011 6:23 pm
เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว พรีม่าคอส Premacos Aloe Vera Plus Anti Acne Gel
พอดีว่าเมื่อประมาณเดือนกุมภา ประจำเดือนไม่มาเลยไปซื้อยาสตรีเล่งคุณมากิน แต่ประจำเดือนก็ไม่มาอีก
แล้วพอไปซื้อที่ตรวจครรถ์มาตรวจปรากฎว่าท้อง
อยากทราบว่ายาสตรีเล่งคุณที่กินเข้าไปจะเกิดผลอะไรกับเด็กในท้องไหมค่ะ
เด็กในท้องจะเป็นอันตรายหรือพิการไหมค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
   DD    พุธ 11 พ.ค. 2011 10:44 am
คือว่าอยากรบกวนหน่อยค่ะ เรามีเซ๊กกับแฟนวันที่6 ซึ่งเราเพิ่งจะหมดประจำเดือนไปเมื่อวันที่ 5 และแฟนใช่วิธีหลั่งนอก แต่เรากินยาคุมฉุกเฉิน มาดอนน่าอ่ะ แล้วพอวันที่10 เราก้อมีเซ๊กกับแฟนอีก แต่แฟนใส่ถุงยาง เราอยากถามว่าจะมีโอกาสท้องไหม๊ อยากถามให้แน่ใจอ่ะค่ะ ช่วยตอบทีนะคะ
   แหว๋ว    พุธ 11 พ.ค. 2011 1:27 pm
:oops: ไม่ท้องหรอกค้า ปลอดภัย
   watchara    พฤหัสฯ. 09 มิ.ย. 2011 4:45 pm
สวัดดีค่ะ หนูมีประจำเดือนตอนสายของวันที่ 28 มิย.54 แล้วตอนบ่าย2ของวันเดียวกัน หนูก็มีเพศสัมพันกับแฟน แต่แฟนหลั่งใน หลังจากนั้น ประจำเดือนก็มาอีกแค่2 วัน สรุปหนูเป็นทั้งหมด3วัน หนูมีโอกาศท้องมั้ยคะ หนูกังวลมากเลย เพราะหนูกับแฟนยังไม่พร้อมค่ะ แล้วอยากถามเพิ่มอีกดังนี้ค่ะ
1 หนูควรซื้อที่ตรวจ มาตรวจเองได้หรือยัง หรือต้องรอไห้ถึงรอบเดือนก่อนคะ
2 ถ้าหนูอยากจะไห้ ประจำเดือนมาตามนัด คือประมาน 28 ก.ค.54ควรกินแก้ประจำเดือนมาไม่ปกติมหรือไม่คะ แล้วต้องกินยา ยี่ห้อไหนคะ
3 ถ้าหนูท้องจริงๆ หนูควรปรึกษาหมอตามคลีนิกฝากครรภ์ไห้เค้าช่วยได้มั้ยคะ เพราะหนูไม่พร้อมจริงๆคะ
   PP    อาทิตย์ 12 มิ.ย. 2011 1:43 am
อยากถามหน่อยค่ะ คือประจำเดือนมาวันแรกเมื่อวันที่ 21 พ.ค. แล้วหลังจากนั้น มีอะไรกับแฟนไปวันที่ 2 มิ.ย. แต่ไมได้ป้องกันอะไรเลยเพราะจำวันผิดไป จนถึงตอนนี้ จริงๆก็ยังไม่ถึงกำหนดที่ประจำเดือนจะมา แต่ว่ากังวลมากๆเลยค่ะว่าจะมีโอกาสท้องได้มากน้อยแค่ไหน เพราะเท่าที่เช็คแล้วอยู่ในช่วงที่อันตรายมากเลยทีเดียว ช้วยหน่อยนะคะเครียดมากเลย
   บุคคลทั่วไป    อาทิตย์ 12 มิ.ย. 2011 5:17 pm
:P รอบเดือนคุณมาทุก 28-30 วัน ในช่วงที่คุณมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนคุณก็ถือว่าเป็นช่วงที่มีโอกาสตั้งครรภ์ได้มากทีเดียว

จริงๆถ้าไม่อยากมีปัญหาถ้าอยากจะมีเพศสัมพันธ์แต่ไม่พร้อมที่จะตั้งครรภ์ควรจะป้องกันด้วยการสวมถุงยาง หรืออย่างน้อยหลังจากมีเพศสัมพันธ์แล้วก็ไปหายามคุมกำเนิดฉุกเฉินมากินก็ยังดี เพราะถ้าปล่อยผ่านให้นานหลายวัน เราก็ไม่สามารถย้อนเวลากลับไปได้

แนะนำว่าอย่าเครียดมาเกินไปเพราะเมนส์อาจจะเลื่อนได้ รอซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจดูเองก่อน
   PP    ศุกร์ 17 มิ.ย. 2011 11:38 pm
แล้วปกติ เวลาช่วงนี้จะตรวจได้หรือยังคะ ถ้าผ่านไปประมาณสองอาทิตย์แล้ว หรือควรรอจนสองสามวัน ถ้าประจำเดือนยังไม่มาสักทีค่อยไปตรวจ เพราะจริงๆกำหนดมันก็พรุ่งนี้ มะรืนนี้แล้วค่ะ
   คุณแม่ลูก 1    เสาร์ 18 มิ.ย. 2011 11:05 pm
อยากทราบว่า ยาแก้แพ้ cetirizine มีผลทำให้ผลตรวจเป็นลบ หรือเปล่า เพราะตรวจแล้วปรากฎว่าไม่ตั้งครรภ์
แต่หลังจากมีเพศสัมพันธ์ 1 อาทิตย์ มีอาการเจ็บหน้าอก ตอนนี้มีอากาหน้าอกคัด ซึ่งอาการเหมือนตอนท้องลูกคนแรกเลย (มี sex วันที่ 20,28,10 พ.ค. วันที่ 11 มิ.ย. กำหนดเป็น ปจด.วันนี้ 18 มิ.ย.ยังไม่มา ผลตรวจก็ยังเป็นลบ)
รบกวนผู้รู้คะ
   noo    จันทร์ 11 ก.ค. 2011 3:49 am
ได้ทดสอบการใช้ชุดทดสอบการตรวจครรภ์แล้ว ผลปรากฎว่า
แถบ Control ขึ้นเป็นสีม่วง ปกติ
แต่แถบ Test เป็นสีจางๆ
อยากทราบว่า ผล คือ อะไร ค่ะ
ท้องหรือไม่ท้อง ค่ะ
   นุช    พุธ 03 ส.ค. 2011 11:53 pm
หนูจะมีประจำเดือนประมานวนที่20ของทุกเดือนแต่หนูมีอะไรกันแฟนวันที่10 แตตอนนี้ขึ้นเดือนใหม่แล้ประจำเดือนไม่มาลองใช้ที่ตรวจแล้วมีแค่ขีดเดียวหนูจะท้องไม๊คะแต่ก็เวียนหัวและคลื่นใส้ด้วย
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
การตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตัวเอง การตรวจการตั้งครรภ์โดยปัสสาวะ • เว็บบอร์ดสุขาพ การดูแลรักษาสุขาพ สมุนไพร ความงาม
กระดานข่าว กระดานสนนทนาเรื่องสุขภาพ ความงาม สมุนไพร นวัตกรรมด้านสุขภาพและความงาม
สุขภาพดี.com ครีมหน้าขาว สุขภาพดีดอทคอม ครีมรักษาฝ้า เจลแต้มสิว ดีที่สุด เว็บบอร์สุขภาพและความงาม
Premacos Acne gel เจลแต้มสิว พรีม่าคอส 7-11