การตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตัวเอง การตรวจการตั้งครรภ์โดยปัสสาวะ

บุคคลทั่วไป    อังคาร 09 ส.ค. 2011 1:03 pm
เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว พรีม่าคอส Premacos Aloe Vera Plus Anti Acne Gel
ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ คือว่า เดือนที่แล้ว(ก.ค.)ประจำเดือนมาวันที่ 5 แล้วก็หมดวันที่ 9 และก้ได้xกับแฟนคุมกำเนิดโดยวิธีหลั่งนอก จน ณ วันนี้ 9 ส.ค. ประจำเดือนยังไม่มาเรยค่ะแต่เมื่อเช้าได้ซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจแล้ผลเป็นลบค่ะ ก็โล่งใจไปเปาะนึง แลัวเมื่อคืนก็ได้xกะแฟนอิกโดยไม่ได้ป้องกันไรเรย(หลั่งใน) อยากถามว่าควรไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินดีไหมคะ?? แต่เท่าที่นับวันดูเปนระยะที่ปลอดภัยนะคะแต่ก็แอบกลัวพลาดอยุ่เหมือนกัน ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินก็กลัวว่าประจำเดือนจะเลื่อนไปอีก ควรไม่ควรยังไงรลกวนผู้รุ้มาตอบด้วยนะคะ
   เอ เฮฮา    เสาร์ 20 ส.ค. 2011 10:42 pm
แฟนผมใช้ที่ตรวจแบบหยดแล้วผลไม่ท้องแต่ยังไม่สบายใจเพราะประจำเดือนยังไม่มาจะ2เดือนแล้วตอนนี้กำลังจะไปซื้อมาตรวจใหม่ยี่ห้อกล่องสี่ส้มๆที่รูปเด็กอยู่ แต่ทุกครั้งผมก้ป้องกันตลอดโดยการใช้ถุงยางฯ แบบนี้จะท้องรึป่าวครับแล้วทำไมถึงยังไม่มาจะ2เดือนแล้ว ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :?:
   ตรวจการตั้งครรภ์    จันทร์ 30 ม.ค. 2012 1:24 pm
:arrow: ถ้ามีการตั้งครรภ์ ผลทดสอบการตั้งครรภ์โดยตรวจปัสสาวะจะเป็นบวก หลังจากมีเพศสัมพันธ์ครั้งสุดท้าย 20 วันขึ้นไป จึงจะตรวจการตั้งครรภ์ในปัสสาวะได้

ถ้าตรวจแล้วเป็นลบก็แปลว่าไม่ตั้งครรภ์ ตัวอย่างเช่น ไม่ทราบวันตกไข่ มีเพศสัมพันธ์ครั้งสุดท้าย 1 มกราคม ไข่ที่ตกวันที่ 1-5 มกราคม มีโอกาสได้รับปฏิสนธิ ไข่ที่ตกวันที่ 6 มกราคม หรือหลังจากนั้นไม่ควรได้รับการปฏิสนธิ ดังนั้น ถ้าตรวจเลือดวันที่ 15 มกราคม หรือ ตรวจปัสสาวะวันที่ 20 มกราคม ก็จะบอกได้เลยว่าตั้งครรภ์หรือไม่ตั้งครรภ์
   fbtoon    จันทร์ 27 ก.พ. 2012 5:30 pm
จากประสบการณ์

หลังประจำเดือนขาดประมาณ 1 อาทิตย์ ก็ซื้อที่ตรวจมาตรวจได้เลย

ถ้าท้องที่ตรวจจะเป็น 2 ขีดแบบในรูปนี้ --> http://bf979842.filesonthe.net/
   fabay    เสาร์ 12 พ.ค. 2012 9:42 am
ใช่ของยี่ห้อ Pregnancy test Strip ขึ้นขีด C ชัดมาก
แต่ขีด T จางมาก เชื่อถือได้มั้ยว่ายังไม่ท้อง หรือท้องค่ะ
ใครเคยใช้ช่วยตอบหน่อยค่ะ :roll: :roll: [youtube][/youtube]
   มณฑา    จันทร์ 08 เม.ย. 2013 6:41 am
ชุดทดสอบการตั้งครรภ์ Clearblue ระบบดิจิตอล
ClearblueMX
ชุดทดสอบการตั้งครรภ์ Clearblue ระบบดิจิตอล
เราคือหนึ่งเดียวในประเทศไทยที่ได้รับ
การแต่งตั้งเป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ
ชุดตรวจ Clearblue
ทำงานด้วยSmart Dual Sensor
ใช้ระบุบว่าคุณกำลังตั้งครรภ์หรือไม่
และแสดงจำนวนสัปดาห์การตั้งครรภ์ได้
โทร 0866230068
E-mail:orderpregnancy@yahoo.com
http://orderpregnancy.webiz.co.th/
   ผู้อ่อนหัด    เสาร์ 13 ก.ค. 2013 3:11 pm
บุคคลทั่วไป เขียน: ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ คือว่า เดือนที่แล้ว(ก.ค.)ประจำเดือนมาวันที่ 5 แล้วก็หมดวันที่ 9 และก้ได้xกับแฟนคุมกำเนิดโดยวิธีหลั่งนอก จน ณ วันนี้ 9 ส.ค. ประจำเดือนยังไม่มาเรยค่ะแต่เมื่อเช้าได้ซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มาตรวจแล้ผลเป็นลบค่ะ ก็โล่งใจไปเปาะนึง แลัวเมื่อคืนก็ได้xกะแฟนอิกโดยไม่ได้ป้องกันไรเรย(หลั่งใน) อยากถามว่าควรไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินดีไหมคะ?? แต่เท่าที่นับวันดูเปนระยะที่ปลอดภัยนะคะแต่ก็แอบกลัวพลาดอยุ่เหมือนกัน ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินก็กลัวว่าประจำเดือนจะเลื่อนไปอีก ควรไม่ควรยังไงรลกวนผู้รุ้มาตอบด้วยนะคะ
   janny    อังคาร 30 ก.ค. 2013 11:13 am
คือว่าเดือนมิถุนายน 56 เมน มา วันที่10-15 แต่เดือน กค 56 เมนไม่มาจนตอนวันที่ 29 ซื้อที่ตรวจมาตรวจใช้ปัสสาวะตอนเช้าตรวจ ขึ้นขีดเดียวแบบเข้ม ไม่ท้อง แต่วันนี้จะสิ้นเดือนละ เมนยังไม่มา ทำยังไงดีคะ
   คนอยากรู้    อังคาร 24 ก.ย. 2013 3:52 pm
เป็นคนอยากมีลูกค่ะ มีเพศสัมพันธ์โดยไม่คุมมาครบปีแล้วแต่ไม่มี ประจำเดือนตั้งแต่เลิกกินยาคุมก็มาตรงบ้างไม่ตรงบ้าง เป็นประจำเดือนครั้งสุดท้ายเมื่อวันที่ 4 - 10 ก.ย. แต่เมื่อ วันที่ 23 24 ก.ย. รู้สึกเจ็บหัวนมมากๆ อาการอย่างนี้ท้องไหมคะ แล้วถ้าซื้อจุดตรวจมาตรวจจะสามารถรู้ผลหรือเปล่า
   NLB    อังคาร 09 มิ.ย. 2015 7:41 am
สอบถามค่ะ พอดีปกติรอบเดือนจะมาช่วงต้นเดือนไม่เกินวันที่ 10 มาล่าสุดวันแรกวันที่ 3 มีนาคม 58 เป็นแค่ 3 วันและเป็นน้อยมาก มีอะไรกับแฟนเกือบทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง ลองไปคำนวนวันไข่ตกย้อนหลังดูมันอยู่ในช่วงนั้นด้วย ตอนนี้ประจำเดือนไม่มา 3 เดือนเกือบครึ่งแล้ว มีโอกาสท้องมั้ยคะ?

ปล.เพิ่งซื้อที่ตรวจมาตรวจแต่ผลคือไม่ท้อง แต่ไม่ค่อยมั่นใจเพราะประจำเดือนไม่เคยขาดนานขนาดอะค่ะ
Premacos พรีม่าคอส เจลว่านหางจระเข้ เจลแต้มสิว ยี่ห้อไหนดีที่สุด ราคา เซเว่น 7-11
การตรวจการตั้งครรภ์ด้วยตัวเอง การตรวจการตั้งครรภ์โดยปัสสาวะ • เว็บบอร์ดสุขาพ การดูแลรักษาสุขาพ สมุนไพร ความงาม
กระดานข่าว กระดานสนนทนาเรื่องสุขภาพ ความงาม สมุนไพร นวัตกรรมด้านสุขภาพและความงาม
สุขภาพดี.com ครีมหน้าขาว สุขภาพดีดอทคอม ครีมรักษาฝ้า เจลแต้มสิว ดีที่สุด เว็บบอร์สุขภาพและความงาม
Premacos Acne gel เจลแต้มสิว พรีม่าคอส 7-11